SpreadIt News | Digital Newspaper
Digital Newspaper Marathi Website

31 जूनपर्यंत ‘ही’ कामे घ्या करून; अन्यथा बसणार 1000 चा दंड

पॅनकार्ड व आधार कार्डधारकांसाठी एक महत्वाची बातमी समोर आली आहे. मोदी सरकारने आता पॅनकार्ड व आधारकार्ड लिंक करणं अनिवार्य केलं आहे. बँकेपासून ते इन्कम टॅक्सपर्यंत विविध महत्त्वाच्या कामासाठी आधार व पॅन कार्ड लिंक असणं आवश्यक आहे, अन्यथा तुम्हाला कोणताही आर्थिक व्यवहार करता येणे शक्य नाही.

आधार पॅन लिंकची अंतिम मुदत 30 जून 2022 रोजी संपत आहे. यापूर्वी, अंतिम मुदत 31 मार्च 2022 होती. तथापि, नंतर 500 रुपयाच्या उशिरा दंडासह 30 जून 2022 पर्यंत वाढवण्यात आली. तथापि, जर पॅनकार्ड धारक त्याचा आधार क्रमांक त्याच्या पॅन कार्डशी जोडण्यात अयशस्वी झाला, तर त्याला त्याचा पॅन आधारशी उशिराने लिंक केल्याबद्दल 1000 रुपयाचा दंड भरावा लागेल.

Advertisement

जर पॅन कार्ड आधारशी लिंक केलेले नसेल तर तुम्ही म्युच्युअल फंड, डिमॅट खाते, बँक खाते उघडणे यासारखी अनेक कामे करू शकणार नाही, कारण या सर्वांसाठी पॅन कार्ड आवश्यक आहे. आधार आणि पॅन कार्ड लिंक न केल्यामुळे पॅन कार्ड लॉक झाले असेल, तर तुम्ही अशा कोणत्याही सुविधेचा लाभ घेऊ शकणार नाही. जिथे पॅन कार्ड अनिवार्य आहे. त्यामुळे जर तुम्ही अजून पॅन आणि आधार कार्ड लिंक केले नसेल तर हे काम लवकर पूर्ण करा.

पॅन आधारशी कसे लिंक केले जाऊ शकते ते येथे जाणून घ्या
▪️ आयकर ई-फायलिंग पोर्टल https://incometaxindiaefiling.gov.in/ उघडा.
▪️ त्यावर नोंदणी केली नसेल तर नोंदणी करा.
▪️ तुमचा पॅन खाते क्रमांक हा तुमचा यूजर आयडी असेल.
▪️ यूजर आयडी, पासवर्ड आणि जन्मतारीख टाकून लॉग इन करा.
▪️ एक पॉप अप विंडो उघडेल जी तुम्हाला तुमचा पॅन आधारशी लिंक करण्यास सांगेल.
▪️ जर पॉप अप विंडो उघडत नसेल तर मेन्यूबारवरील ‘प्रोफाइल सेटिंग्ज’ वर जा आणि ‘लिंक आधार’ वर क्लिक करा.
▪️ पॅन नुसार, नाव, जन्मतारीख आणि लिंग यासारख्या तपशीलांचा उल्लेख आधीच केला जाईल.
▪️ तुमचा आधार आणि पॅन कार्ड तपशील verify करा.
▪️ तपशील जुळत असल्यास, तुमचा आधार क्रमांक प्रविष्ट करा आणि “आता लिंक” बटणावर क्लिक करा.
▪️ एक पॉप-अप संदेश दर्शवेल की तुमचा आधार तुमच्या पॅनशी यशस्वीरित्या लिंक झाला आहे.

Advertisement