SpreadIt News | Digital Newspaper
Digital Newspaper Marathi Website

महागाईपासून दिलासा! स्टीलपाठोपाठ वीट झाली स्वस्त  

मुंबई :
मागील काही दिवसांपासून भाववाढ बघितली तर घर बांधणे अशक्यच वाटत होते. जवळपास बांधकाम साहित्याचे रेट दुप्पट झाले होते. वीट, वाळू, सिमेंटच्या किमती गगनाला भिडल्या होत्या. पण मागील आठवड्यात बांधकाम साहित्याच्या किमती खाली आल्या, त्यात आता विटांचाही किंमतीचाही समावेश झाला आहे.

 

मीठ आणि पेंढा घालून शिजवलेल्या विटांमध्ये सुमारे 30 टक्के जास्त नफा होतो. विटांमधील गैरप्रकार खूप वाढले आहेत. त्याच्यात देखील काळा बाजार केला जातो आहे. कोळशाच्या वाढलेल्या किमतीमुळे वीट व्यवसायाची दिशा बदलली आहे. कोळसा महागल्यामुळे भुसाचा पेंढा, निलगिरीचे लाकूड इत्यादींचा मोठ्या प्रमाणावर वीटभट्ट्यांमध्ये इंधन म्हणून वापर केला जातो. त्यामुळे वीट बेकिंगचे प्रमाण फारच कमी राहते. अशा स्थितीत मातीत मीठ वापरून विटा पेंढा आणि लाकडाने शिजवूनही लाल आणि आकर्षक दिसतात.

 

Advertisement
विटांची किंमत कमी झाली ही जरी सुखावणारी गोष्ट असली , तरी विटा खरेदी करताना सगळ्यांनी त्यांची गुणवत्ता तपासणे खूप गरजेचे आहे.

 

आपल्याला सुंदर दिसणाऱ्या विटा फार आवडतात. परंतु या सुंदर दिसणाऱ्या विटांची ताकद खूपच कमकुवत असते. आपण या विटांचा वापर करून घर बांधल्यास, आपल्याला ओलसरपणा आणि जीवनासाठी निर्जीवपणाच्या समस्येला सामोरे जावे लागेल. ही वीट स्वस्त दरात उपलब्ध आहे.
Advertisement