SpreadIt News | Digital Newspaper
Digital Newspaper Marathi Website

शेतकऱ्यांसाठी खुशखबर! PM किसान योजनेच्या 11 व्या हप्त्याची…

मुंबई :

पीएम किसान योजनेचे 12 कोटींहून अधिक लाभार्थी 11व्या हप्त्याच्या प्रतीक्षेत आहेत. सूत्रांच्या माहितीनुसार, लवकरच 11 वा हप्ता शेतकऱ्यांच्या ताब्यात येऊ शकतो. गेल्या वर्षी हा हप्ता 15 मे रोजी आला होता. प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेच्या लाभार्थ्यांसाठी एक आनंदाची बातमी आहे.

Advertisement

किसान योजनेअंतर्गत 11व्या हप्त्याची यादी जाहीर करण्यात आली आहे. किसान योजनेच्या 11 व्या हप्त्याची रक्कम लवकरच केंद्र सरकारकडून जारी केली जाणार आहे. तुम्हीही या योजनेसाठी अर्ज केला असेल, तर ताबडतोब यादीत तुमचे नाव तपासा. यादीत तुमचे नाव कसे तपासायचे ते येथे जाणून घ्या.

  •  https://pmkisan.gov.in या अधिकृत वेबसाइटला भेट द्या.
  • आता होमपेजवर Farmers Corner निवडा.
  • Farmers Corner विभागातील Beneficiaries List वर क्लिक करा.
  • शेतकरी कॉर्नर विभागातील लाभार्थी यादीवर क्लिक करा.
  • आता ड्रॉप डाउन सूचीमधून राज्य, जिल्हा, उपजिल्हा, ब्लॉक आणि गाव निवडा.
  • यानंतर तुम्ही ‘Get Report’ वर क्लिक करा.
  • यानंतर लाभार्थ्यांची संपूर्ण यादी दिसेल, ज्यामध्ये तुम्ही तुमचे नाव तपासू शकता.

खात्यात संपूर्ण 6000 रुपये :- केंद्र सरकारच्या या योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना वार्षिक 6000 रुपये मिळतात. जे 3 हप्त्यांमध्ये दिले जाते. यामध्ये 2000-2000 रुपयांच्या 3 हप्त्यांचे पैसे थेट शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा केले जातात.

Advertisement

या क्रमांकांवर संपर्क साधू शकता :- तुम्हाला या योजनेशी संबंधित कोणत्याही प्रकारची समस्या असल्यास, तुम्ही हेल्पलाइन क्रमांकावर संपर्क साधू शकता. 011-23381092, 155261 या क्रमांकांवर संपर्क साधू शकता. याशिवाय 1800115526 या टोल फ्री क्रमांकावरही संपर्क साधता येईल.

Advertisement