SpreadIt News | Digital Newspaper
Digital Newspaper Marathi Website

सोन्याची मागणी वाढली, चांदीच्या किमतीत घसरण; चेक करा सोन्याचे ताजे दर

मुंबई :

जागतिक बाजाराच्या दबावाखाली काल सकाळी सोन्याचा फ्युचर्स भाव (Gold Price Today) तीन महिन्यांच्या नीचांकी पातळीवर गेला होता. लग्नसराईच्या हंगामातही सोन्याचा भाव 50 हजारांच्या आसपास पोहोचला असून, चांदीची विक्री 60 हजारांच्या आसपास होत आहे. मात्र आज पुन्हा सराफा बाजारात सोने महाग होऊ शकते.

Advertisement

जागतिक बाजारपेठेत सुरू असलेल्या आर्थिक अस्थिरतेचा परिणाम भारतीय बाजारावरही दिसून येत आहे. गुरुवारी सकाळी सोन्या-चांदीच्या दरात बदल झाला. मागणी वाढल्याने सोने महाग झाले आहे, तर चांदीच्या दरात मात्र घट झाली आहे. मल्टीकमोडिटी एक्सचेंज (MCX) वर, आज सकाळी 24 कॅरेट शुद्ध सोन्याची किंमत 25 रुपयांनी वाढून आता ताजा सोन्याचा भाव 50,847 रुपये प्रति 10 ग्रॅम झाला आहे.MCX वर आज सकाळी सोन्याच्या दरात वाढ तर चांदीच्या दरात घसरण दिसून आली. सकाळच्या व्यवहारात चांदीचा भाव 351 रुपयांनी घसरून 60,401 रुपये प्रति किलो झाला. तत्पूर्वी चांदीचा व्यवहार 60,550 रुपये प्रति किलोच्या पातळीवर सुरू होता, परंतु काही वेळातच तो 0.58 टक्क्यांनी घसरून 60,401 च्या पातळीवर गेला.

 

Advertisement

जागतिक बाजारात आज सोन्या-चांदीच्या दरात मोठी उसळी पाहायला मिळत आहे. आज सकाळी अमेरिकन बाजारात सोन्याची स्पॉट किंमत 0.2 टक्क्यांनी वाढून $1,855.11 प्रति औंस झाली. चांदीची स्पॉट किंमत 0.1 टक्क्यांनी वाढून 21.57 डॉलर प्रति औंस झाली. गेल्या ट्रेडिंग सत्रात सोन्याच्या किमतीत सुमारे 1 टक्क्यांनी वाढ झाली होती. जागतिक बाजारात प्लॅटिनमची किंमत 0.2 टक्क्यांनी घसरून 990.64 डॉलर प्रति औंस झाली आहे.

Advertisement