SpreadIt News | Digital Newspaper
Digital Newspaper Marathi Website

तर उन्हाळ्यात होऊ शकतो तुमच्याही मोबाईलचा स्फोट; ‘अशी’ घ्या आपल्या फोनची काळजी

उन्हाळ्यात गर्मी इतकी भयंकर असते की तसेही नको नको होत असते. या काळात आपण घरात वापरत असलेल्या वस्तूही गरम होत असतात. मोबाईल तर सर्वसाधारणपणे कायमच गरम असतात. मग अशा या उन्हाळ्याच्या काळात जास्त गरम झाल्यास मोबाईलचा स्फोट होण्याची भीती असते. कारण काही दिवसांपूर्वीच OnePlus Nord 2 मध्ये पुन्हा स्फोट झाला असल्याची घटना समोर आली होती.

स्मार्टफोन जास्त वेळ चार्जिंगला लावल्यावर तो गरम होतो परिणामी पुन्हा ब्लास्ट होण्याची भीती असतेच. आता उन्हाळा असल्याने या गोष्टींकडे अधिक सजगतेने बघणे गरजेचे आहे. म्हणूनच आज आम्ही तुम्हाला आपल्या फोनची कशी काळजी घ्यावी, याविषयी सांगणार आहोत. फोन खूप गरम असताना चार्ज करू नका आणि चार्ज करताना उशीखाली किंवा डोक्याजवळ ठेवू नका, ही सगळ्यात महत्वाची काळजीपूर्वक करण्याची गोष्ट आहे.

Advertisement

स्मार्टफोन स्फोटासाठी कारणीभूत असलेल्या पुढील गोष्टी नीट वाचा व त्याचे नक्कीच अनुकरण करा.

  • जास्त चार्जिंग झाल्यास अथवा कारमध्ये जास्त उष्णतेत फोन असल्यास बॅटरी फुगते आणि बॅटरीचा स्फोट होऊ शकतो. त्यामुळे, हँडसेट जास्त वेळ थेट सूर्यप्रकाशात आणि कारमध्ये न ठेवण्याचा सल्ला दिला जातो.
  • ज्या फोन्सला 100% चार्ज झाल्यावर Electric Supply थांबवण्याचे फिचर आहे, त्यांनीही काळजी घ्यावी. मात्र ज्यांच्या मोबाईलला हे फिचर नाही त्यांनी कधीही रात्रभर मोबाईल चार्जिंगला ठेऊन झोपू नये. यामुळे, बॅटरी जास्त गरम होते. ओव्हरचार्जिंग, शॉर्ट-सर्किट आणि कधीकधी स्फोट होण्याची शक्यता असते.
  • स्वस्त स्मार्टफोनमध्ये कोणतीही कचरा किंवा पंक्चर झालेली बॅटरी ठेवा आणि पाणी आत टाका. अशात जर फोनची बॅटरी खराब असेल तर पाण्यामुळे स्फोट होऊ शकतो.
  • PUBG सारखे हेवी ग्राफिक्स अॅप्स मल्टी-टास्किंग आणि चालवताना फोनच्या अनेक चिपसेटमध्ये थर्मल समस्या येतात. अशा परिस्थितीत, फोन जबरदस्तीने लोड करणे थांबवावे. जेणेकरून सुरळीत प्रक्रियेसह ब्लास्टिंगच्या समस्येपासून सुटका मिळेल. याकडे दुर्लक्ष केल्यास फोनचे नुकसान होऊ शकते.

Advertisement