SpreadIt News | Digital Newspaper
Digital Newspaper Marathi Website

शेतकऱ्यांसाठा गुड न्यूज..! मोदी सरकारकडून मिळणार 15 लाखांपर्यंत कर्ज, योजनेबाबत जाणून घेण्यासाठी वाचा..

शेतकऱ्यांसाठी दिलासादायक बातमी आहे. केंद्रातील मोदी सरकार शेतकऱ्यांचे उत्पन्न दुप्पट करण्यासाठी सातत्याने प्रयत्न करीत आहेत. नवीन कृषी विधेयक आणल्यानंतर मोदी सरकार शेतकऱ्यांसाठी आणखी एक मोठी भेट देणार आहे.

शेतकऱ्यांनी एकत्र येऊन एखादा गट स्थापन केला आणि शेतीआधारित उत्पादन घेण्याची तयारी दाखविल्यास मोदी सरकार अशा शेतकरी गटाला 15 लाख रुपयांपर्यंत कर्ज देणार आहे.

Advertisement

शेतकऱ्यांच्या मदतीसाठी मोदी सरकारने पंतप्रधान शेतकरी एफपीओ योजना (PM Kisan FPO Yojana) नावाने ही योजना सुरू केली आहे. या कर्ज योजनेबाबत अधिक जाणून घेऊ या…

शेती आधारित व्यवसाय सुरु करण्यासाठी मोदी सरकार शेतकऱ्यांसाठी हे कर्ज उपलब्ध करून देणार आहे. त्यासाठी 11 शेतकऱ्यांना एकत्र येऊन एखादा गट किंवा कंपनी स्थापन करावी लागणार आहे. या गटाला वा कंपनीला कृषी आधारित उत्पादन घेण्याच्या व्यवसायासाठी हे कर्ज मिळणार आहे.

Advertisement

केंद्र सरकार पंतप्रधान शेतकरी एफपीओ योजनेंतर्गत शेतकरी गटाला 15 लाख रुपयांपर्यंत कर्ज उपलब्ध करून देणार आहे. त्यातून शेतीसंबंधी उपकरणं, खतं, बी-बियाणं, तसेच नव्या व्यवसायासाठी लागणारी आवश्यक उपकरणे शेतकरी खरेदी करू शकतात.

दरम्यान, या योजनेसाठी शेतकऱ्यांना काही दिवस वाट पाहावी लागणार आहे. सरकारने अजून या योजनेची नोंदणी प्रक्रिया सुरू केलेली नाही. मात्र, सरकार लवकरच पंतप्रधान शेतकरी एफपीओ योजनेसंबंधी परिपत्रक प्रसिद्ध करणार असल्याचे समजते. नोंदणी प्रक्रिया सुरू होताच शेतकरी अर्ज करू शकतील.

Advertisement

📣 तुम्ही ग्रुप अ‍ॅडमिन आहात का? मग मिळवा बातम्या आणि माहिती-मनोरंजनाचा खजिना तुमच्या ग्रुपवर, त्यासाठी पुढील क्रमांकावर मिस कॉल द्या आणि आलेला क्रमांक ग्रुप मध्ये ॲड करा 👉 9700111511

Advertisement