SpreadIt News | Digital Newspaper

मार्केट अपडेट: पेट्रोल डिझेल झाले स्वस्त, सोने ही ‘इतक्या’ रुपयांनी घसरले, जाणून घ्या आजचे भाव…

0

सरकारी तेल कंपन्यांच्या वतीने सलग दुसर्‍या दिवशी पेट्रोल आणि डिझेलच्या किंमती कमी करण्यात आल्या आहेत. आज डिझेल 20 आणि पेट्रोल 21 पैसे स्वस्त झाले आहेत. यानंतर दिल्लीत पेट्रोलची किंमत 90.78 रुपये आहे तर डिझेलची किंमत 81.10 रुपये प्रतिलिटर करण्यात आली आहे.

त्याचबरोबर मुंबईतील पेट्रोलची किंमत 97.19 रुपये आणि डिझेलची किंमत 88.20 रुपये प्रतिलिटरपर्यंत पोहोचली आहे. गेल्या दोन दिवसांत दिल्लीत पेट्रोल 39 पैशांनी तर डिझेल 37 पैशांनी स्वस्त झाले आहे.

Advertisement

आंतरराष्ट्रीय बाजारात क्रूड तेलाच्या किंमती खाली आल्या. आंतरराष्ट्रीय बाजारात कच्च्या तेलाच्या किंमती 15 दिवसांत 10% खाली आल्या आहेत. युरोपमधील कोरोनाच्या तिसर्‍या लाटेमुळे तेथे इंधनाची मागणी कमी होण्याची शक्यता आहे. यामुळे कच्च्या तेलाची किंमत प्रति बॅरल 71 डॉलर च्या वरून 64 डॉलर प्रति बॅरलपर्यंत खाली आली आहे.

सोने 11,500 रुपयांनी झाले स्वस्त, आजच्या किमती अशा…

Advertisement

आज, मल्टी कमोडिटी एक्सचेंजवर सोन्याच्या किंमती फ्लॅट पातळीवर ट्रेड करीत आहेत. आज, प्रति 10 ग्रॅम सोन्याची किंमत 44,897 रुपये आहे. त्याचबरोबर चांदीची किंमतही सुमारे 0.16 टक्क्यांनी घसरून 65140 रुपयांच्या पातळीवर आली आहे. याखेरीज सोन्याच्या चांदीमध्ये गेल्या व्यापार सत्रात 0.45 टक्क्यांनी वाढ दिसून आली आहे.

24 कॅरेट सोन्याची किंमत- देशातील महानगरांमध्ये आज 24 कॅरेट सोन्याची किंमत तपासा. दिल्लीमध्ये 24 कॅरेटची किंमत प्रति 10 ग्रॅम 48070 रुपये आहे. याशिवाय चेन्नईमध्ये 46150 रुपये, मुंबईत 45030 रुपये आणि कोलकातामध्ये प्रति 10 ग्रॅम 46880 रुपये आहेत.

Advertisement

सोने आतापर्यंत 11500 रुपयांनी स्वस्त झाले आहे. यावर्षी गेल्या काही महिन्यांत सोने 11500 रुपयांनी स्वस्त झाले आहे. कोरोना संकटात ते 55 हजार रुपयांच्या पातळीवर पोहोचले. तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की, कोरोना लस लागू झाल्यापासून सोन्याच्या किंमती सतत खाली आल्या आहेत. लसीकरणानंतर आर्थिक क्रियेत वेग वाढण्याची अपेक्षा आहे.

➖➖➖➖➖➖➖➖➖➖➖
💁🏻‍♀️ ब्रेकिंग आता WhatsApp वर मिळवा ताज्या बातम्या, जॉब अपडेट्स आणि माहिती मनोरंजन🆓 त्यासाठी क्लिक करा 👉 https://cutt.ly/FollowSpreadit

Advertisement

 

Advertisement