SpreadIt News | Digital Newspaper
Digital Newspaper Marathi Website

मार्केट अपडेट: सोने 45000 च्या खाली घसरले; सेन्सेक्सही ‘इतक्या’ अंकांनी घसरला, वाचा सविस्तर..

जागतिक बाजारात कमकुवत निर्देशांदरम्यान सोन्याच्या चांदीच्या भावात (Gold-Silver) आज घसरण झाली आहे. जर आपण सोने खरेदी करण्याचा विचार करीत असल्यास आपल्यासाठी ही चांगली संधी आहे.

आज भारतीय बाजारात सोने 45,000 च्या खाली खाली गेले आहे. एमसीएक्स (Multi commodity exchnage) वर सोन्याचे वायदा 0.1 टक्क्यांनी घसरून 44981 प्रति 10 ग्रॅमवर ​​बंद झाले. त्याचबरोबर चांदीचा वायदा 1.4 टक्क्यांनी घसरून 66,562 प्रती किलो झाला आहे.

Advertisement

24 कॅरेट सोन्याच्या किंमतीबद्दल बोलताना, आज देशाच्या राजधानीत 10 ग्रॅमची किंमत 48,380 रुपये आहे. त्याशिवाय चेन्नईतील 46,340 रुपये, मुंबईत 44,910 रुपये आणि कोलकातामध्ये 47,210 रुपये पातळीवर आहे.

आंतरराष्ट्रीय बाजारात सोन्याची किंमत – याशिवाय आंतरराष्ट्रीय बाजारातही सोन्याच्या घसरणीसह ट्रेड होत आहे. अमेरिकेतील सोन्याचा व्यापार प्रति औंस 5.07 डॉलरने घसरून 1,740.26 डॉलरवर बंद झाला. त्याचबरोबर चांदी 0.50 च्या घसरणीसह 25.74 डॉलरच्या पातळीवर ट्रेड करीत आहे.

Advertisement

स्टॉक मार्केट: आज कोणत्या क्षेत्रांत विक्री ?

शेअर बाजाराची घसरण सुरू झाली आहे. सेन्सेक्स-निफ्टीमधील विक्री आठवड्याच्या पहिल्या व्यापार दिवशी दिसून येते आहे. बीएसई सेन्सेक्स (BSE Sensex) 164 अंकांनी तोटा करून 49,693.63 च्या पातळीवर ट्रेड करीत आहे. त्याशिवाय निफ्टी निर्देशांक (NSE Nifty) 27.40 अंकांनी घसरत 14,716.60 च्या पातळीवर ट्रेड करीत आहे.

Advertisement

जागतिक बाजारातून संमिश्र संकेत येत आहेत. Dow Futures मध्ये 100 हून अधिक अंकांची घसरण दिसून येत आहे. बाँड यील्ड वाढल्यामुळे शुक्रवारी DOW आणि S&P रेड मार्कवर बंद झाले. या व्यतिरिक्त आशियाची सुरुवातही कमकुवत आहे, परंतु एसजीएक्स निफ्टमध्ये चौथ्या टक्के उडी आहे.

दिग्गज शेअर्सबद्दल बोलतांना, आज 30 पैकी 13 शेअर्स रेड मार्कमध्ये ट्रेड करीत आहेत. पॉवर ग्रीड 1.5 टक्क्यांच्या घसरणीसह टॉप लूजर्स लिस्टमध्ये आहे. याशिवाय रिलायन्स, टायटन, इंडसइंड बँक, एचडीएफसी बँक, आयसीआयसीआय बँक, एलटी, बजाज फिन, टीसीएस आणि नेस्ले इंडिया या कंपन्यांचा घसरणीसह ट्रेड झाला आहे.

Advertisement

तेजीवाले शेअर्स – डॉ. रेड्डी शॉपिंग स्टॉकच्या लिस्टमध्ये 1.5 टक्के वाढीसह ट्रेड करीत आहेत. याशिवाय सन फार्मा, टेक महिंद्रा, एनटीपीसी, एचयूएल, आयटीसी, एशियन पेंट्स, कोटक बँक, ओएनजीसी, बजाज ऑटो, कोटक बँक, एचडीएफसी, इन्फोसिस, मारुती, एसबीआय मध्ये तेजी आहे.

➖➖➖➖➖➖➖➖➖➖➖
💁🏻‍♀️ ब्रेकिंग आता WhatsApp वर मिळवा ताज्या बातम्या, जॉब अपडेट्स आणि माहिती मनोरंजन🆓 त्यासाठी क्लिक करा 👉 https://cutt.ly/FollowSpreadit

Advertisement