SpreadIt News | Digital Newspaper
Digital Newspaper Marathi Website

एसबीआय आणि बँक ऑफ बडोदा मध्ये सुरू होणार लिटरल हायरिंग; जाणून घ्या अधिक!

कोरोना पार्श्वभूमीवर देशभरात नोकरीची संधी उपलब्ध होत नसल्याचे चित्र आहे. मात्र, देश सध्या डिजिटलायझेशन च्या दिशेने पुढे वाटचाल करत असताना, बऱ्याच बँका ग्राहकांच्या सोयीसाठी डिजिटल बँकिंगकडे देखील वळल्या आहेत. बँकिंग सेवेच्या पूर्ततेसाठी सार्वजनिक क्षेत्रात अनेक बँका भाड्याने देण्याची तयारी होत आहे.

देशातील सर्वात मोठी बँक म्हणजेच स्टेट बँक ऑफ इंडिया आणि बँक ऑफ बडोदा यांनी डिजिटल बँक चालना देण्यासाठी मध्यंतरी आणि कनिष्ठ पातळीवर देखील भाडेतत्त्वावर घेण्यात येण्याची शक्यता आहे. यामध्ये आयटी क्षेत्र आणि खाजगी बँकेचे संबंधित लोकांना संधी मिळणार आहे.

Advertisement

‘लिटरल हायरिंग’ ही प्रक्रिया या अंतर्गत सुरू होणार असून, या प्रक्रिया विषयी अधिक जाणून घेणे म्हणजेच एखाद्या विशिष्ट नोकरीसाठी एखाद्या विशेषज्ञाची दुसऱ्या संस्थेतून नियुक्ती करणे इतके सोपे आहे. पब्लिक सेक्टर बँकिंग च्या म्हणण्यानुसार, डायरेक्ट हायर्ड आणि प्रोबेशनरी ऑफिसर यांच्या पगाराचे स्ट्रक्चर वेगवेगळे असते.

याअंतर्गत उमेदवार कायमस्वरूपी कर्मचारी देखील असतो आणि ही विशेष भूमिका असल्याने अंतर्गत उमेदवारांपेक्षा बाजारपेठेतून टॅलेंट मिळवणे अधिक सोपे होते.

Advertisement

बँक ऑफ बडोदा मध्ये तुम्हाला काम करण्याची संधी उपलब्ध होत असताना, याद्वारे बेरोजगारी देखील हटवण्यासाठी प्रयत्न केले जाणार आहेत. डिजिटल लँडिंग आणि मोबाईल बँकिंग सारखा काही जागांवर बँक ऑफ बडोदा लिटरल हायरिंग करत आहे.

देना बँक देखील एप्रिल 2019 मध्येच बँक ऑफ बडोदा मध्ये विलीन झाली आहे. वर्षाच्या अखेरीस बँकेचे 84 हजार कर्मचारी होते. आणि या वार्षिक वर्षाच्या आधारित त्यांचे मोबाईल बँकिंग ग्राहक 31 डिसेंबर ला दुप्पट झाले आहेत. ही भरती कधी होणार? आणि त्यासाठी कसे अप्लाय करावे लागणार? याबाबतची माहिती लवकरच बँकेद्वारे दिली जाईल.

Advertisement