Take a fresh look at your lifestyle.

सोन्याच्या दरात विक्रमी घसरण, आत्ताच करा गुंतवणूक…

0

अमेरिकेत 10 वर्षांचे बॉन्ड यील्ड वाढल्यामुळे सोन्याच्या घसरणीत आणखी वाढ झाली आहे. 5 मार्च रोजी सोन्याचे प्रति 10 ग्रॅमला 44300 रुपये होते. गेल्या वर्षी ऑगस्टमध्ये सोन्याने 56200 च्या पुढे विक्रमी पातळी गाठली होती.

7 महिन्यांत, सोने प्रति 10 ग्रॅम 12000 रुपयांनी खाली आले आहेत. तसे, तज्ञ या मोठ्या सवलतीचा फायदा घेत सोन्यात नवीन गुंतवणूकीसाठी चांगली संधी मानत आहेत. सोन्यातील मागील कित्येक वर्षांमधील रिटर्न हिस्ट्री पाहिली तर येत्या काही दिवसांत त्यात वाढ होण्याचे रेकॉर्ड आहे.

Advertisement

येत्या काही दिवसांत सोन्याच्या तेजीचा इतिहास
सोने सध्या त्याच्या उच्च किमतीपासून 12000 रुपयांच्या मोठ्या सवलतीत मिळत आहे. जर आपण येत्या काही महिन्यांकडे पाहिले तर गेल्या 10 ते 11 वर्षांच्या रिटर्न हिस्ट्रीनुसार असे दिसते की सोन्याला आणखी तेजी मिळेल. तथापि, ही तेजी मे नंतर स्थिर होईल. जून, जुलै आणि ऑगस्टमध्ये सद्य पातळीवरील सोन्यात गुंतवणूक केल्यास चांगला रिटर्न मिळू शकेल.

पुढे सोन्यात किती तेजी येईल ?
केडिया अ‍ॅडव्हायझरीचे संचालक अजय केडिया यांनी येत्या 6 महिन्यांत 52500 रुपये / 10 ग्रॅम सोन्याचे लक्ष्य दिले आहे. ज्याचा अर्थ सध्याच्या स्तरापेक्षा प्रति 10 ग्रॅमवर 8000 रुपये जास्त आहे. ते म्हणतात की युरोपसह काही देशांमध्ये कोरोना विषाणूचे नवीन प्रकार समोर येत आहेत.

Advertisement

इक्विटी मार्केटमध्ये अपेक्षित दुरुस्ती आहे. अमेरिकेसह मोठ्या देशांमध्ये अर्थव्यवस्था पुन्हा पूर्णपणे सामान्य होण्यासाठी वेळ लागेल. मध्यवर्ती बँकांनीही सोन्याच्या खरेदीचे संकेत दिले आहेत. यामुळे सोन्यास सपोर्ट मिळेल.
➖➖➖➖➖➖➖➖➖➖➖
ब्रेकिंग आता WhatsApp वर मिळवा ताज्या बातम्या, जॉब अपडेट्स आणि माहिती मनोरंजन🆓 त्यासाठी क्लिक करा 👉 https://cutt.ly/joinspreadit

Advertisement

Leave a Reply