SpreadIt News | Digital Newspaper
Digital Newspaper Marathi Website

पगारवाढ होणार? सरकार देणार कर्मचाऱ्यांसाठी ‘ही’ खुशखबर..

तुम्ही नोकरी करत आहात तर आपल्यासाठी एक छान बातमी आहे. कारण यंदा तुमची चांगली पगारवाढ होणार आहे, अशी माहिती अलीकडेच एका सर्वेक्षणातून समोर आली आहे. यंदा भारतातील कंपन्या आपल्या कर्मचार्‍यांना चांगली पगाराची वाढ देणार आहेत.

पीटीआयच्या माहितीनुसार, भारतीय कंपन्या 2021 मध्ये म्हणजेच यावर्षी आपल्या नोकरदारांच्या पगारामध्ये 7.7 टक्के इतकी पगारवाढ करण्याचा विचार करत आहेत, अशी माहीती आहे.

Advertisement

तर मागील वर्षातील 6.1 टक्के इतक्या पगारवाढीपेक्षा यंदाच्या वर्षीची पगारवाढ अधिक आहे. मंगळवारी ग्लोबल प्रोफेशनल सर्व्हिसेस कंपनी एऑन पीएलसीने भारतातील सेव्हरी ग्रोथविषयीचा आपला अहवाल प्रसिद्ध केला.

सर्वेक्षण केलेल्यांपैकी ज्या 88 टक्के कंपन्या होत्या त्यांनी सांगितले की, 2021 यावर्षी त्यांच्या कर्मचार्‍यांच्या पगारात वाढ करण्याचा त्यांचा मानस आहे. वर्ष 2020 मध्ये असे म्हणणार्‍या कंपन्यांची संख्या 75 टक्के होती.

Advertisement

इतर 1,200 हून कंपन्यांचं मत काय?

यावर्षी झालेल्या सर्वेक्षणात 20 उद्योग क्षेत्रातील 1,200 हून जास्त कंपन्यांनी आपले मत नोंदवले. मग या सर्वेक्षणानुसार, पगारवाढीमुळे मजबूत सुधारणा दर्शविली जाणार असल्याचं या कंपन्यांचं म्हणणं आहे. तसेच असे म्हटले आहे की वेतन संहिता उलट असेल.

Advertisement

कंपन्यांना नवीन तरतुदी कराव्या लागणार

भारतातील एऑनचे कारोबार पाहणारे कंपनीचे भागीदार आणि मुख्य कार्यपालक अधिकारी (CEO) नितीन सेठी म्हणाले, नवीन कामगार संहिता अंतर्गत वेतनाची प्रस्तावित परिभाषा कंपन्यांना ग्रॅच्युटी देण्यास, पैसे आणि भविष्य निर्वाह निधीच्या जागी रजा देण्यास संमती देणार आहे. यासाठी उच्च तरतूद असणे आवश्यक आहे. कामगार संहितेच्या आर्थिक परिणामाचे मूल्यांकन केल्यानंतर कंपन्या वर्षाच्या शेवट त्यांच्या पगाराच्या बजेटचा आढावा घेतील.

Advertisement

➖➖➖➖➖➖➖➖➖➖➖
💁🏻‍♀️ ब्रेकिंग आता WhatsApp वर मिळवा ताज्या बातम्या, जॉब अपडेट्स आणि माहिती मनोरंजन 🆓 त्यासाठी क्लिक करा 👉 https://cutt.ly/Spreadit

Advertisement